![105195545_3568777356484076_978984886536791215_n](https://nmc.go.th/wp-content/uploads/2020/06/105195545_3568777356484076_978984886536791215_n.jpg)
![105478059_3568777446484067_6550361296548626857_n](https://nmc.go.th/wp-content/uploads/2020/06/105478059_3568777446484067_6550361296548626857_n.jpg)
![104629649_3568777309817414_1758775544593846801_n](https://nmc.go.th/wp-content/uploads/2020/06/104629649_3568777309817414_1758775544593846801_n.jpg)
![104745339_3568762549818890_3708378394795907033_n](https://nmc.go.th/wp-content/uploads/2020/06/104745339_3568762549818890_3708378394795907033_n.jpg)
![105341291_3568777586484053_6692457439051834201_n](https://nmc.go.th/wp-content/uploads/2020/06/105341291_3568777586484053_6692457439051834201_n.jpg)
![103864720_3568762633152215_3242157621764387292_n](https://nmc.go.th/wp-content/uploads/2020/06/103864720_3568762633152215_3242157621764387292_n.jpg)
วันเสาร์ที่ 20 มิถุนายน 2563 นพ.สฤษดิ์เดช เจริญไชย ผู้อำนวยการโรงพยาบาลศูนย์บริการการแพทย์นนทบุรี พาทีมศูนย์บริการการแพทย์นนทบุรี มาสร้างบุญร่วมกัน โดยการทำบุญหล่อพระพุทธชินราช หน้าตัก 19 นิ้ว ฤกษ์ เวลา ๑๓.๔๙ น. บุญแผ่นทอง ๑,๓๙๔ บาท เพื่อประดิษฐาน ณ หอพระ รพ.ศูนย์บริการการแพทย์นนทบุรี เพื่อเป็นเครื่องยึดเหนี่ยวจิตใจของชาว รพ.ศูนย์บริการการแพทย์นนทบุรี ได้นิมนต์ พระครูวิศาลสรนาท รองเจ้าอาวาส วัดลาดปลาเค้า เป็นประธานในพิธี